
“Dhamira ya Heshima na Ubora Katika Utoaji wa Huduma”

JINSI GANI UNAWEZA KUTUSAIDIA
Tunakaribisha maoni yako na maoni ilikutusaidia kukutumikia wewe 
bora haraka iwezekanavyo wakati sisi wala kufikia matarajio yako. 
Tutachunguza malalamiko yako na kukuambia nini tumefanya kukitatua.

Water Sector Trust Fund
Sanduku la Posta - 49699 Nairobi, Kenya

CIC Plaza, Mara Rd, Upper Hill
Simu: +254-20- 2720696/2729017/018,

Tovuti: www.waterfund.go.ke  Barua pepe: info@waterfund.go.ke            
WaterFund Imethibitishwa kwa Cheti cha ISO 9001:2015

Kama kuna uwezekano hatukufikia matarajio yako na kuna haja ya 
kutuelezea malalamiko yako, tafadhali fanya hivyo kwa barua pepe 
ama simu
complaints@waterfund.go.ke ama 0780 564 110 / 0707 621 526,

Pia waweza kutoa malalamiko isiyotatuliwa kwa kutuma barua kwa:

Commission on Administrative Justice
West End Towers, 2nd Floor
Waiyaki Way Westlands

Sanduku la Posta - 20414 – 00200 Nairobi
Simu: +254 020 2274046

Nambari Usiyolipishwa:  0800221349
Barua pepe:  complain@ombudsman.go.ke 

Kufadhili mipango ya maji na usafi inayozingatia mazingira ili kuboresha 
hali ya maisha katika maeneo yaliyotengwa na hayajahudumiwa 
vipasavyo nchini Kenya.

Kusaidia katika kufadhili miradi ya maji, usafi wa mazingira na 
usimamizi wa rasilimali za maji kwa maeneo ya vijijini na mijini ambayo 
hayajahudumiwa vipasavyo na yaliyotengwa.

Mamlaka

Maono

Lengo

Ufadhili endelevu wa maji salama na usafi wa mazingira kwa watu wote

WATER SECTOR TRUST FUNDMINISTRY OF WATER, 
SANITATION & IRRIGATION
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Huduma 
Inayotolewa

Wajibu/ Mahitaji ya 
Wateja 

Malipo Muda

5. Kuwasilisha 
maamuzi ya 
WaterFund kwa 
pande husika

Maoni Bure Siku kumi na nne (14) kutoka 
tarehe ya uamuzi

6. Malipo kwa 
wauzaji wa 
bidhaa na 
huduma

Uwasilishaji 
wa ankara, 
uthibitisho wa 
huduma / bidhaa 
zilizowasilishwa

Bure Malipo yatakuwa ndani ya 
siku thelathini (30) tangu 
tarehe ya kupokea ankara 
na kuwasilisha nyaraka zote 
zinazohitajika

7. Shiriki habari 
mara kwa 
mara kupitia, 
mikutano, 
majarida, tovuti, 
Ripoti ya Matukio 
ya Kila Wiki 
(SITREP) 

Maoni Bure Ripoti ya Matukio ya Kila Wiki 
(SITREP), Vijarida vya Kila 
Mwaka, Ripoti ya Fedha ya 
Mwaka, Mikutano ya mara 
kwa mara na Kamati za 
Uongozi, ya wahusika wengine 
na Ripoti za Wafadhili

8. Kuhudumia 
wageni wote 
kwa upesi 
kwenye eneo 
letu la mapokezi 

Ushirikiano / Kujaza 
fomu ya maoni

Bure Kuhudumia wageni wote 
kwenye eneo letu la mapokezi 
ndani ya dakika tano

9. Kujibu upesi 
iwezekanavyo 
na kushughulikia 
malalamiko 
ya wateja na 
maombi ya 
taarifa

Kukiri, Maoni Bure Kulingana na Taratibu za 
Malalamiko za WaterFund na 
Utaratibu wa Upatikanaji wa 
Taarifa

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WATEJA FY 2023-2024
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Huduma 
Inayotolewa

Wajibu/ Mahitaji ya 
Wateja 

Malipo Muda

1. Kukiri kupokea 
mapendekezo 
ya mradi

Kuwasilisha 
mapendekezo

Bure Siku kumi na nne (14) kuanzia 
tarehe ya kupokelewa 
mapendekezo 

2. Tathmini, 
tuzo na kisha 
kutia sahihi 
makubaliao 
ya kifedha 
na washirika 
wanaotekeleza 
kwa 
mapendekezo 
yaliyokubalika

Uwasilishaji wa 
mapendekezo 
kulingana na wito 
wa mpango wa 
mapendekezo 
na wakala wa 
utekelezaji

Bure Siku mia moja na ishirini (120) 
kutoka tarehe ya kupokea 
mapendekezo ya:
• Huduma za Maji na Usafi 

wa Mazingira (WSS) 
• Uwezekaji wa Kuhifadhi 

Rasilimali za Maji na 
Mabadiliko ya Tabianchi 
(WRUA, WDC). 

• Ufadhili wa Kibiashara
• Ufadhili wa Utaiti na 

Ubunifu

3. Kuwasilisha 
maamuzi ya 
WaterFund 
kuhusu 
mapendekezo 
yaliyowasilishwa 
kwa pande 
husika

• Utoaji wa 
maamuzi 
ya ufuatiliaji 
yanayohitajika 
na WaterFund 
kwa wakala 
zinazotekeleza

• Kukiri Kupokea

Bure Siku kumi na nne (14) kutoka 
tarehe ya uamuzi

4. Malipo ya fedha 
kwa shirika 
husika kwa 
gharama ya 
utekelezazi wa 
miradi

Ombi la fedha, 
ripoti za fedha, 
maelezo ya benki 
na taarifa za benki

Malipo 
ya Benki

Siku kumi na nne (14) baada 
ya kupokea ombi la fedha 
kulingana na upatikanaji 
wa fedha na uwasilishaji wa 
nyaraka zote zinazohitajika

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WATEJA FY 2023-2024


